เอาใจสายแคมป์ปิ้ง กางเต็นท์ริมทะเลสาบกรุงเทพฯ James 500 City Camp & City Farm
![เอาใจสายแคมป์ปิ้ง กางเต็นท์ริมทะเลสาบกรุงเทพฯ James 500 City Camp & City Farm](/variety/img_news/title/original1/1956/13956/title_ttmnews_13956-20210511015351.jpg)
เป็นอีกการท่องเที่ยววิถีใหม่ที่กำลังอินเทรนด์สุด ๆ กับการตั้งแคมป์ นั่งชิล ๆ พูดคุยกับคนรัก เพื่อนฝูง ครอบครัว ชมพระอาทิตย์ตก
วันนี้ TTM VARIETY ขอพาไปตั้งแคมป์กันที่ James 500 City Camp & City Farm จะมีอะไรน่าสนใจกันบ้าง ต้องชม
![](https://www.thaiticketmajor.com/variety/img_content/imgeditor/AW_TWL_ep3-02.jpg)
1.วิวทะเลสาบ เห็นพระอาทิตย์ตก ถ่ายรูปสวย บรรยากาศดีเหมือนไม่ได้อยู่ในเมือง
![](https://www.thaiticketmajor.com/variety/img_content/imgeditor/AW_TWL_ep3-03(1).jpg)
2.ตั้งอยู่ในกรุงเทพฯ หมู่บ้านสัมมากร ซอยรามคำแหง 110
![](https://www.thaiticketmajor.com/variety/img_content/imgeditor/AW_TWL_ep3-04.jpg)
![](https://www.thaiticketmajor.com/variety/img_content/imgeditor/AW_TWL_ep3-04(1).jpg)
3.ต้องจองเต็นท์ก่อนมา มีเต็นท์หลายประเภทให้ได้เลือกสรร เต็นท์หมียักษ์,หมีใหญ่,หมีคู่,กระต่ายดำ,กระโจมขาว
![](https://www.thaiticketmajor.com/variety/img_content/imgeditor/AW_TWL_ep3-05.jpg)
4.รับแค่ 5 เต็นท์ต่อวันเท่านั้น เต็นท์รวม SET BBQ ราคาเริ่มต้น 800 บาท
![](https://www.thaiticketmajor.com/variety/img_content/imgeditor/AW_TWL_ep3-06.jpg)
5.ไม่ได้จองเต็นท์ก็สามารถมานั่งเล่นที่แคมป์ได้ คนละ 49 บาทเท่านั้น สามารถนำมาหารเข้ามาทานได้อีกด้วย
หากใครอยากชมบรรยากาศแบบเต็ม ๆ สามารถชมคลิปได้ที่ The Wanderluster by TTM คลิก >> https://youtu.be/m5sIcfb44wY