โอม Cocktail ร่วมพูดคุยกับฮีโร่ในดวงใจใน อุลตร้าแมนทริกเกอร์ ไลฟ์
![โอม Cocktail ร่วมพูดคุยกับฮีโร่ในดวงใจใน อุลตร้าแมนทริกเกอร์ ไลฟ์](/variety/img_news/title/original1/2278/14278/title_ttmnews_14278-20211109215446.jpg)
“โอม ค็อกเทล - คิริน" สองหนุ่มต่างวัย แฟนคลับการ์ตูนดัง สุดปลื้ม ได้พูดคุยข้ามประเทศกับ เทราซากะ ไรกะ ผู้รับบท มานากะ เคนโกะ นักแสดงนำเรื่อง อุลตร้าแมนทริกเกอร์ ในกิจกรรม “อุลตร้าแมนทริกเกอร์ ไลฟ์”
ผ่านพ้นไปแล้ว สำหรับการสัมภาษณ์พิเศษและพูดคุยกันสดๆ ข้ามประเทศกับ Terasaka Raiga(เทราซากะ ไรกะ) ผู้รับบท มานากะ เคนโกะ นักแสดงนำเรื่อง อุลตร้าแมนทริกเกอร์ ที่ออกอากาศให้ชมทุกเช้าวันเสาร์ ในรายการ “การ์ตูนดังสุดสัปดาห์” เวลา 07.00-07.30 น. ทางช่อง 7HD กับกิจกรรม “Ultraman Trigger Live Online Greeting” จัดโดย DEXclub และ TERO Digital โดยมีแฟนอุลตร้าแมนรุ่นใหญ่อย่าง โอม Cocktail และแฟนรุ่นเล็ก น้องคิริน จาก Guy Haru Family มาร่วมพูดคุยด้วยอย่างสนุกสนาน
![](https://www.thaiticketmajor.com/variety/img_content/imgeditor/Ultraman%20Trigger%20Live_01.jpg)
![](https://www.thaiticketmajor.com/variety/img_content/imgeditor/%E0%B9%82%E0%B8%AD%E0%B8%A1%20Cocktail.jpg)
โดย โอม Cocktail ซึ่งเป็นแฟนอุลตร้าแมนมานานกว่า 30 ปี เล่าให้ฟังถึงความชื่นชอบว่า “ผมชอบ อุลตร้าแมนมากว่า 30 ปี แล้วครับ ชอบมาตั้งแต่อนุบาล ซึ่งตอนเด็กๆ ในช่วงนั้น จะมีฮีโร่มากมายหลากหลาย แต่ผมจะมี อุลตร้าแมน เป็นฮีโร่ในดวงใจที่ชื่นชอบมากเป็นพิเศษครับ จำได้ว่าตอนนั่งเรียนในห้องช่วงอนุบาล ผมจะชอบมองออกไปที่สนามเด็กเล่นของโรงเรียนและจินตนาการว่า มีอุลตร้าแมนยืนอยู่ จากนั้นผมก็เริ่มสะสมอุลตร้าแมนมาเรื่อยๆ และตอนนี้น่าจะมีสะสมอยู่ประมาณกว่า 2,000 ชิ้นแล้วครับ
เมื่อก่อนซีรีส์อุลตราแมนจะมี อุลตร้าแมน 80 และ อุลตร้าแมน เกรท หลังจากนั้นก็ไม่มีซีรีส์ยาวมาจนถึงอุลตร้าแมนทีก้า ตอนอุลตร้าแมนทีก้า ผมอายุประมาณ 10-12 ขวบ ซึ่งเดิมผมชื่นชอบอุลตร้าแมนอยู่แล้ว พอได้กลับมาดูอุลตร้าแมนทีก้าในสมัยนั้น พร้อมกับโฉมใหม่ ที่ทั้งซีจีและกราฟิก ทุกอย่างมันดูสวยมาก อุลตร้าแมนเลยกลายเป็นฮีโร่ในดวงใจของผมยาวมานานกว่า 30 ปี และอุลตร้าแมนทีก้า ก็คือตัวโปรด ซึ่งผมมีหุ่นอุลตร้าแมนทีก้า ที่ชอบและประทับใจมาก เพราะเมื่อหุ่นตัวนี้โดนความเย็นแล้วมันจะเปลี่ยนเป็นสีม่วง แต่ตอนนี้พังไปแล้ว เปลี่ยนสีไม่ได้แล้วครับ แต่ผมก็ยังเก็บไว้อยู่ครับ”
![](https://www.thaiticketmajor.com/variety/img_content/imgeditor/Kengo%20Manaka%20-%20Ultraman%20Trigger.jpg)
![](https://www.thaiticketmajor.com/variety/img_content/imgeditor/Kengo_Manaka.png)
นอกจากนี้ หนุ่มโอมยังได้ฝากคำถามถึง Terasaka Raiga ว่า ในฐานะที่อุลตร้าแมนทริกเกอร์ เป็นเจนเนอเรชั่นใหม่ของอุลตร้าแมนทีก้า ซึ่งอุลตร้าแมนทีก้าเป็นซีรีส์ที่ประสบความสำเร็จมากๆ การมารับบท มานากะ เคนโกะ ซึ่งเป็นผู้สืบทอดอุลตร้าแมนทีก้าแบบนี้ รู้สึกอย่างไร กดดันหรือเปล่า ซึ่ง Terasaka Raiga กล่าวว่า “อุลตร้าแมนเป็นซีรีส์ที่มีประวัติศาสตร์ยาวนานมากว่า 55 ปี ผมรู้สึกดีใจและภูมิใจมากๆ ที่ได้มาเล่น มันทำให้รู้สึกว่าตัวเองก็เป็นฮีโร่ได้เหมือนกัน และการที่ผมได้มาเป็นฮีโร่ ก็เหมือนได้เป็นกำลังใจให้ทั้งเด็กๆ และผู้ใหญ่ รู้สึกดีมากที่ได้ส่งต่อพลังบวกให้ทุกคนครับ”
ส่วนแฟนรุ่นจิ๋วอย่าง “น้องคิริน จาก Guy HaruFamily” บอกอย่างตื่นเต้นว่า “ผมชอบอุลตร้าแมนเพราะอุลตร้าแมนชอบไปช่วยคนครับ ตัวที่ชอบมากที่สุด คือ อุลตร้าแมนซีโร่ครับ ถ้าอุลตร้าแมนทริกเกอร์มาบ้าน ผมอยากให้มาช่วยเอาโควิดออกไปหน่อย”
สั่งซื้อ EXCLUSIVE PRODUCTS FROM การ์ตูนดังสุดสัปดาห์ คลิกเลย >> https://bit.ly/3yiOnIT